Hướng dẫn B2B thực tế so sánh sợi in 3D PLA, PETG, ABS và TPU về tính chất cơ học, độ khó in, khả năng chịu nhiệt và tuân thủ quy định – với khung lựa chọn để kết hợp vật liệu với ứng dụng thực tế.
HƯỚNG DẪN CHO NGƯỜI MUA HÀNG
Vì sao lựa chọn vật liệu là quyết định đầu tiên quan trọng nhất
Nếu Quý khách đang tìm nguồn nhựa in 3D để bán lại, phân phối hoặc sản xuất nội bộ, câu hỏi đầu tiên mà khách hàng hoặc kỹ sư của Quý khách sẽ đặt ra không phải là “thương hiệu nào?” hay “giá bao nhiêu?” - mà là “vật liệu nào?”. Một loại nhựa in đẹp trên bàn demo nhưng bị cong vênh trên sàn nhà máy, hoặc một cuộn nhựa trông bắt mắt nhưng không đạt tiêu chuẩn tiếp xúc thực phẩm, sẽ dẫn đến hàng trả lại, khiếu nại và lợi nhuận bị bào mòn. Lựa chọn vật liệu quyết định hiệu suất in, mức độ phù hợp với mục đích sử dụng, tuân thủ quy định và cuối cùng là mức độ tự tin đặt hàng lại của người mua.
Hướng dẫn này so sánh bốn loại nhựa in FDM được tìm nguồn phổ biến nhất - PLA, PETG, ABS và TPU - theo các tiêu chí mà người mua B2B thực sự đánh giá: tính chất cơ học, độ khó khi in, khả năng chịu nhiệt, tuân thủ quy định và hiệu quả chi phí ở quy mô lớn. Dù Quý khách đang xây dựng danh mục sản phẩm cho nhà phân phối châu Âu hay nhập hàng cho chuỗi bán lẻ Đông Nam Á, khung đánh giá dưới đây sẽ giúp Quý khách ghép loại nhựa in với ứng dụng thực tế - và tránh sự lệch pha tốn kém giữa tuyên bố tiếp thị và hiệu suất thực tế.
Những điểm chính từ hướng dẫn này:
- PLA chiếm ưu thế về dễ in và hoàn thiện bề mặt - lý tưởng cho nguyên mẫu, mô hình trưng bày và chi tiết trang trí.
- PETG lấp khoảng trống giữa độ dễ in của PLA và độ bền dai của ABS, đáp ứng tiêu chuẩn tiếp xúc thực phẩm cho ứng dụng đóng gói.
- ABS vẫn là lựa chọn cho các chi tiết chịu nhiệt, có chức năng - nhưng đòi hỏi môi trường in được kiểm soát.
- TPU phục vụ các ứng dụng linh hoạt, chống mài mòn mà nhựa in cứng hoàn toàn không thể đáp ứng.
- Độ đồng nhất giữa các lô và dung sai đường kính quan trọng không kém thành phần hóa học của vật liệu - hãy đánh giá nhà cung cấp dựa trên dữ liệu QC, không chỉ bảng thông số.
Trong hướng dẫn này:
- 1. PLA: Loại nhựa in đáng tin cậy cho nguyên mẫu và in trưng bày
- 2. PETG: Lựa chọn trung dung linh hoạt
- 3. ABS: Khả năng chịu nhiệt cho chi tiết chức năng
- 4. TPU 95A: Độ linh hoạt khi độ cứng không đáp ứng được
- 5. So sánh vật liệu song song
- 6. Khung lựa chọn: Ghép vật liệu với ứng dụng
- 7. Những gì cần đánh giá ở nhà cung cấp nhựa in ngoài loại vật liệu
- 8. Câu hỏi thường gặp
1. PLA: Loại nhựa in đáng tin cậy cho nguyên mẫu và in trưng bày
PLA (Polylactic Acid) là loại nhựa in FDM được sử dụng rộng rãi nhất - và vì lý do chính đáng. Nó in ở nhiệt độ thấp (190–220 °C), không cần buồng in gia nhiệt và bám dính ổn định trên bề mặt in bằng kính hoặc PEI. Đối với người mua B2B nhập nhựa in cho trường học, không gian sáng tạo, studio thiết kế hoặc người tiêu dùng bán lẻ, PLA là điểm khởi đầu ít rủi ro nhất: yêu cầu máy in tối thiểu, hậu xử lý tối thiểu và kết quả hình ảnh luôn tốt.
Từ góc độ tìm nguồn, điểm mạnh và hạn chế của PLA được xác định rõ ràng:
- Khả năng in: Xuất sắc. Cong vênh thấp, không cần buồng in, dung sai nhiệt độ rộng. Phù hợp cho cả máy in phổ thông và máy in công nghiệp.
- Tính chất cơ học: Cứng nhưng giòn. Độ bền kéo đủ cho nguyên mẫu và mô hình trưng bày, nhưng chi tiết PLA nứt khi va đập và biến dạng trên 55–60 °C. Không phù hợp cho chi tiết chức năng tiếp xúc với nhiệt hoặc ứng suất cơ học.
- Hoàn thiện bề mặt: Tùy thuộc vào công thức. PLA tiêu chuẩn in ra bề mặt mờ; các công thức pha silk như PLA Silk Rainbow cho bề mặt bóng cao giống chi tiết ép phun mà không cần hậu xử lý.
- Tuân thủ: Chứng từ CE và RoHS là tiêu chuẩn cho PLA cấp xuất khẩu. Tuyên bố vật liệu có sẵn theo từng lô hàng.
Đối với người mua nhắm đến thị trường trang trí, giáo dục hoặc trưng bày, PLA là lựa chọn mặc định. PLA Matte Black 1.75mm với dung sai đường kính ±0,02 mm được thiết kế cho nguyên mẫu kỹ thuật khi độ đồng nhất kích thước quan trọng; biến thể PLA Silk Rainbow phục vụ người mua cần vẻ ngoài đa màu mà không cần thiết lập đùn kép.
Điểm yếu của PLA là nhiệt. Nếu chi tiết in sẽ nằm trong ô tô, gần máy móc hoặc dưới ánh nắng trực tiếp, PLA là vật liệu sai - bất kể nó in tốt đến đâu.
2. PETG: Lựa chọn trung dung linh hoạt
PETG (Glycol-modified PET) đã trở thành nhóm nhựa in tăng trưởng nhanh nhất cho người mua B2B cần nhiều hơn PLA có thể cung cấp nhưng thấy ABS quá khắt khe. Nó kết hợp độ dễ in của PLA với khả năng chống va đập tiệm cận ABS, cùng một lợi thế quan trọng cho ứng dụng đóng gói và liên quan đến thực phẩm: tuân thủ quy định tiếp xúc thực phẩm.
Điều gì khiến PETG hấp dẫn trong quyết định tìm nguồn:
- Độ bền va đập: Dẻo dai hơn khoảng ba lần so với PLA tiêu chuẩn (va đập Izod ~7,5 kJ/m²). Chi tiết chịu được rơi và va chạm mà không nứt.
- Ổn định nhiệt: Tốt hơn PLA, dù chưa đạt mức ABS. Phù hợp cho chi tiết tiếp xúc với nhiệt độ môi trường vừa phải.
- Độ trong quang học: Các loại trong suốt như PETG Clear Filament 1.75mm đạt độ truyền sáng 92% ở độ dày thành 3 mm - hữu ích cho nguyên mẫu đóng gói khi cần nhìn thấy cấu trúc bên trong.
- Tuân thủ tiếp xúc thực phẩm: Các công thức tuân thủ Quy định EU 10/2011 và FDA 21 CFR 177.1630 có sẵn kèm chứng từ theo từng lô. Đây là yếu tố quyết định đối với người mua cung cấp cho ngành đóng gói thực phẩm hoặc dụng cụ nhà bếp.
- Điều kiện in: Đầu phun 230–250 °C, bàn in 70–80 °C. Hầu hết chi tiết không cần buồng in gia nhiệt. Độ co ngót thấp (dưới 0,3%) nghĩa là ổn định kích thước trên các bản in lớn hơn.
Đối với nhà nhập khẩu châu Âu, chứng từ tiếp xúc thực phẩm của PETG thường là yếu tố quyết định. Đối với nhà sản xuất Đông Nam Á, sự kết hợp giữa độ dai và khả năng in khiến nó trở thành ứng viên mạnh cho nguyên mẫu chức năng cần chịu được va chạm và vận chuyển. PETG Clear Filament trong danh mục của chúng tôi được pha chế với dung sai ±0,02 mm và xuất xưởng kèm tuyên bố tuân thủ vật liệu tham chiếu EU 10/2011 và tiêu chuẩn FDA.
3. ABS: Khả năng chịu nhiệt cho chi tiết chức năng
ABS (Acrylonitrile Butadiene Styrene) vẫn là vật liệu được chọn khi chi tiết in phải hoạt động trong điều kiện thực tế - gần nguồn nhiệt, dưới tải cơ học hoặc trong môi trường mà ổn định kích thước ở nhiệt độ cao là bắt buộc. Đối với người mua cung cấp đồ gá công nghiệp, mẫu cố định, vỏ thiết bị điện tử và nguyên mẫu nội thất ô tô, không loại nhựa in FDM phổ biến nào sánh được với sự kết hợp giữa chịu nhiệt và độ dai va đập của ABS.
Đặc điểm chính để đánh giá tìm nguồn:
- Nhiệt độ biến dạng: Trên 95 °C (ở 0,45 MPa) đối với các công thức chống va đập như ABS High-Impact Grey 1.75mm. Chi tiết giữ nguyên hình dạng gần động cơ, bảng điều khiển và bề mặt tiếp xúc ánh nắng.
- Độ bền kéo: ~42 MPa - phù hợp cho đồ gá và mẫu cố định chịu tải trong môi trường sản xuất.
- Hậu xử lý: Đánh bóng bằng hơi acetone tạo bề mặt mịn, kín trong vài phút. Đây là lợi thế độc đáo cho vỏ thiết bị và chi tiết hướng tới khách hàng cần vẻ ngoài hoàn thiện.
- Yêu cầu in: Đầu phun 230–260 °C, bàn in 90–110 °C. Nên dùng buồng in cho chi tiết trên 200 mm để tránh cong vênh do gió lùa. Điều này có nghĩa ABS đòi hỏi phần cứng máy in cao cấp hơn PLA hoặc PETG.
- Quy định: Tuân thủ CE kèm tuyên bố vật liệu. Phù hợp cho người mua châu Âu cần tính đồng nhất vật liệu được chứng nhận.
Sự đánh đổi với ABS là độ khó khi in. Cong vênh, nhấc góc và phát thải khói trong quá trình in đòi hỏi môi trường được kiểm soát - thường là máy in kín có thông gió. Đối với người mua có người dùng cuối là người chơi hobby hoặc trường học, ABS có thể tạo gánh nặng hỗ trợ. Đối với người mua công nghiệp có máy in sản xuất kín, ABS mang lại chi tiết chức năng mà PLA và PETG không thể sánh được.
4. TPU 95A: Độ linh hoạt khi độ cứng không đáp ứng được
TPU (Thermoplastic Polyurethane) ở độ cứng Shore 95A lấp đầy khoảng trống mà nhựa in cứng không thể giải quyết: chi tiết phải uốn cong, nén, hấp thụ va đập và trở về hình dạng. Đối với người mua cung cấp linh kiện thiết bị đeo, gioăng công nghiệp, nguyên mẫu vỏ điện thoại và vỏ bảo vệ, TPU không phải là lựa chọn thay thế cho PLA hay ABS - nó là vật liệu duy nhất phù hợp.
Cân nhắc tìm nguồn cho TPU:
- Độ cứng: Shore 95A - đủ cứng để giữ hình dạng, đủ dẻo để uốn cong và nén. Tương tự độ cứng của đế giày.
- Chống mài mòn: Vượt trội so với mọi loại nhựa in cứng. Chi tiết chịu được cọ xát lặp lại và mài mòn tiếp xúc mà không suy giảm bề mặt.
- Điều kiện in: 210–230 °C, nhiệt độ bàn in thấp (40–60 °C). Ưu tiên đầu đùn trực tiếp; thiết lập Bowden cần tốc độ in chậm hơn.
- Dung sai đường kính: Quan trọng đối với vật liệu linh hoạt. Sai lệch gây thiếu đùn và hở lớp. TPU 95A Flexible Filament trong danh mục của chúng tôi giữ ±0,03 mm để giảm thiểu các vấn đề này.
- Tuân thủ: Tuân thủ REACH và RoHS. Phù hợp cho hàng tiêu dùng bán tại thị trường châu Âu.
TPU thường là SKU phụ trong danh mục nhựa in - không phải mặt hàng chủ lực về sản lượng như PLA, nhưng thiết yếu cho người mua cần cung cấp dải vật liệu đầy đủ. Nhà phân phối phục vụ khách hàng sản xuất nên có ít nhất một loại TPU để đáp ứng ứng dụng gioăng, phớt và thiết bị đeo.
5. So sánh vật liệu song song
Bảng dưới đây tóm tắt bốn loại vật liệu theo các tiêu chí liên quan nhất đến quyết định tìm nguồn B2B. Mọi dữ liệu phản ánh các loại nhựa in trong danh mục sản xuất của chúng tôi.
| Đặc tính | PLA | PETG | ABS | TPU 95A |
|---|---|---|---|---|
| Nhiệt độ in | 190–220 °C | 230–250 °C | 230–260 °C | 210–230 °C |
| Nhiệt độ bàn in | 50–65 °C | 70–80 °C | 90–110 °C | 40–60 °C |
| Buồng gia nhiệt | Không yêu cầu | Không yêu cầu | Khuyến nghị (chi tiết >200 mm) | Không yêu cầu |
| Nhiệt biến dạng | ~55–60 °C | ~70–80 °C | > 95 °C | Không áp dụng (dẻo) |
| Độ bền kéo | ~37 MPa | ~50 MPa | ~42 MPa | ~26 MPa |
| Khả năng chịu va đập | Thấp (giòn) | Cao (~7,5 kJ/m²) | Cao | Rất cao (dẻo) |
| Cong vênh | Tối thiểu | Thấp | Trung bình đến cao | Tối thiểu |
| Dung sai đường kính | ±0,02–0,03 mm | ±0,02 mm | ±0,05 mm | ±0,03 mm |
| Hoàn thiện bề mặt | Mờ hoặc bóng lụa | Bóng, trong suốt | Mờ, có thể làm nhẵn bằng acetone | Mờ, dẻo |
| Chứng nhận chính | CE, RoHS | EU 10/2011, FDA 177.1630 | CE, khai báo vật liệu | REACH, RoHS |
| Phù hợp nhất cho | Mẫu thử, trưng bày, giáo dục | Mẫu thử chức năng, ứng dụng tiếp xúc thực phẩm, đóng gói | Đồ gá công nghiệp, vỏ hộp, chi tiết chịu nhiệt | Gioăng, thiết bị đeo, vỏ bảo vệ |
6. Khung lựa chọn: Kết hợp vật liệu với ứng dụng
Thay vì chọn vật liệu trước rồi tìm ứng dụng cho nó, hãy làm ngược lại từ tình huống sử dụng cuối. Khung quyết định dưới đây bao quát các hướng mua sắm B2B phổ biến nhất:
Tình huống A: Vật tư giáo dục và kho cho không gian sáng chế
-> Chọn PLA. Yêu cầu máy in thấp, tỷ lệ lỗi tối thiểu, dải màu rộng. Sản phẩm PLA Silk Rainbow tăng thêm sự khác biệt về hình ảnh cho trưng bày bán lẻ.
Tình huống B: Mẫu thử đóng gói và chi tiết tiếp xúc thực phẩm
-> Chọn PETG. Tuân thủ tiếp xúc thực phẩm (EU 10/2011, FDA 177.1630), chịu va đập khi xử lý, độ trong suốt quang học để kiểm tra cấu trúc bên trong. Sản phẩm PETG Clear Filament được thiết kế riêng cho hướng này.
Tình huống C: Đồ gá công nghiệp, đồ định vị và vỏ hộp điện tử
-> Chọn ABS. Nhiệt biến dạng trên 95 °C, bề mặt có thể làm nhẵn bằng acetone, độ bền kéo cho ứng dụng chịu tải. Sản phẩm ABS High-Impact Grey được thiết kế cho môi trường sản xuất.
Tình huống D: Chi tiết dẻo - gioăng, đệm kín, vỏ thiết bị đeo
-> Chọn TPU 95A. Không loại dây tóc cứng nào có thể thay thế. Sản phẩm TPU 95A Flexible Filament đáp ứng ứng dụng này với độ cứng Shore 95A và khả năng chống mài mòn.
Tình huống E: Danh mục phân phối đa vật liệu
-> Dự trữ cả bốn loại. Các nhà phân phối và đại lý phục vụ nhiều nhóm khách hàng đa dạng được hưởng lợi khi cung cấp đầy đủ dải vật liệu. Một bộ khởi đầu điển hình: PLA (biến thể mờ + silk) làm động lực số lượng, PETG cho ứng dụng chức năng và tiếp xúc thực phẩm, ABS cho khách hàng công nghiệp và TPU như một SKU đặc biệt. Cách tiếp cận này nắm bắt nhu cầu trên các thị trường giáo dục, tạo mẫu, sản xuất và tiêu dùng - đồng thời định vị danh mục của Quý khách như một nguồn cung cấp trọn gói.
7. Những gì cần đánh giá ở nhà cung cấp dây tóc ngoài loại vật liệu
Hóa học vật liệu chỉ là một nửa của phương trình. Nửa còn lại - và thường là nửa tốn kém hơn nếu làm sai - là tính nhất quán giữa các lô. Một cuộn dây in hoàn hảo ở cuộn đầu tiên nhưng kẹt ở cuộn thứ năm mươi sẽ phá hủy lịch trình sản xuất và lòng tin của khách hàng. Khi đánh giá nhà cung cấp, hãy nhìn xa hơn cấp độ vật liệu và yêu cầu bằng chứng về những điểm sau:
Dung sai đường kính và phương pháp đo. Các tuyên bố về dung sai không có ý nghĩa nếu thiếu quy trình đo. Hãy hỏi cách đo đường kính (panme laser đo ở các khoảng đều đặn là tiêu chuẩn ngành) và dải chấp nhận trên toàn bộ cuộn dây, không chỉ một điểm. Ví dụ, PLA Matte Black của chúng tôi giữ dung sai ±0,02 mm khi đo tại 40 điểm mỗi mét - một thông số trực tiếp giúp giảm lỗi đùn trong các lần in dài.
Tính nhất quán giữa các lô và tài liệu QC. Yêu cầu Giấy chứng nhận phân tích (COA) thể hiện đường kính, độ tròn, độ ẩm và giá trị đo màu cho từng lô sản xuất. Một nhà cung cấp không thể cung cấp dữ liệu QC theo từng lô là nhà cung cấp không đo lường - và Quý khách sẽ phải gánh chịu sự thiếu nhất quán của họ.
Kiểm soát độ ẩm và đóng gói. Dây tóc hút ẩm từ không khí, và khí hậu ẩm ở Đông Nam Á làm tăng nhanh quá trình này. Đóng gói hút chân không kèm gói hút ẩm là tiêu chuẩn tối thiểu cho xuất khẩu. Đối với người mua ở vùng nhiệt đới, quy trình sấy và bảo quản đúng cách là điều thiết yếu để duy trì chất lượng in sau khi cuộn dây rời nhà máy.
Tài liệu tuân thủ. Đối với người mua châu Âu, tuân thủ REACH và RoHS không phải là tùy chọn. Hãy đảm bảo nhà cung cấp cung cấp khai báo vật liệu và có thể cung cấp báo cáo thử nghiệm theo yêu cầu. Đối với ứng dụng tiếp xúc thực phẩm, hãy xác minh rằng công thức cụ thể - không chỉ họ vật liệu - có tài liệu quy định liên quan.
Tính nhất quán màu sắc cho các dòng nhãn hàng riêng. Nếu Quý khách đang xây dựng thương hiệu dây tóc nhãn hàng riêng, việc khớp màu là rất quan trọng. Chương trình custom color masterbatch program của chúng tôi đảm bảo mỗi lần sản xuất khớp với tham chiếu Pantone của Quý khách, với phê duyệt mẫu tấm màu trước khi sản xuất hàng loạt.
Logistics xuất khẩu và độ tin cậy thời gian giao hàng. Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ), cấu hình đóng gói, kế hoạch xếp container và độ chính xác của chứng từ đều ảnh hưởng đến việc lô hàng của Quý khách có thông quan và đến kho đúng hạn hay không. Đối với người mua mới tìm nguồn hàng từ Trung Quốc, hướng dẫn mua hàng Đông Nam Á của chúng tôi bao quát các bước thực tế từ phê duyệt mẫu đến xếp container.
8. Câu hỏi thường gặp
Tôi có thể dùng một loại filament cho mọi ứng dụng của khách hàng không?
Không có vật liệu nào đáp ứng được mọi trường hợp sử dụng. PLA không chịu được nhiệt, ABS quá khó in đối với người dùng mới, PETG thiếu độ dẻo dai của TPU, và TPU không thể tạo ra các chi tiết cứng. Nếu tập khách hàng của Quý khách trải rộng nhiều loại ứng dụng, việc dự trữ tối thiểu hai cấp vật liệu (thường là PLA + PETG, hoặc PLA + ABS) là mức tối thiểu thiết thực.
Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) cho đơn hàng xuất khẩu là bao nhiêu?
Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) tiêu chuẩn của Wanzhoutong là 50 kg mỗi màu cho cả filament in 3D và hạt màu masterbatch, bao gồm màu tiêu chuẩn và màu pha theo Pantone. Đơn hàng nguyên container được hưởng giá theo bậc. Các con số này khác nhau tùy nhà cung cấp - Quý khách hãy luôn xác nhận MOQ và giá cho yêu cầu cụ thể của mình.
Tôi xác minh các cam kết về dung sai đường kính như thế nào?
Hãy yêu cầu nhà cung cấp cung cấp quy trình đo và một mẫu COA. Các câu hỏi then chốt: Đo bao nhiêu điểm trên mỗi mét? Dùng thiết bị gì? Tiêu chí đạt/không đạt là gì? Một nhà cung cấp đo đường kính tại 40 điểm mỗi mét bằng thước đo laser và loại bỏ các cuộn nằm ngoài dung sai hoàn toàn khác với một nhà cung cấp chỉ kiểm tra một điểm bằng thước cặp.
Những chứng nhận nào quan trọng cho thị trường mục tiêu của tôi?
Đối với châu Âu: tuyên bố CE, báo cáo thử nghiệm RoHS, và tài liệu tuân thủ REACH. Đối với ứng dụng tiếp xúc thực phẩm: tuân thủ Quy định EU 10/2011 hoặc FDA 21 CFR. Đối với Đông Nam Á: tài liệu CE cùng chứng nhận xuất xứ (C/O) và phiếu đóng gói để thông quan. Quý khách hãy luôn xác minh rằng các chứng nhận áp dụng cho đúng công thức cụ thể mà mình đang đặt hàng, chứ không chỉ cho dòng vật liệu nói chung.
Tôi nên bảo quản filament ở vùng khí hậu nhiệt đới như thế nào?
Bao bì hút chân không kèm gói hút ẩm bảo vệ filament trong quá trình vận chuyển, nhưng sau khi mở, các cuộn filament hút ẩm rất nhanh trong môi trường độ ẩm cao. Việc sấy chủ động (dùng máy sấy filament hoặc lò ở 40–50 °C trong 4–6 giờ) trước khi in là điều thiết yếu. Hãy bảo quản các cuộn đã mở trong hộp kín có gói hút ẩm. Xem hướng dẫn chi tiết của chúng tôi về sấy filament và kiểm soát độ ẩm cho vùng khí hậu nhiệt đới.
Tôi có thể trộn các loại filament khác nhau trong một đơn hàng container không?
Có. Việc xếp container với nhiều mã hàng (SKU) là phổ biến đối với các nhà phân phối đang xây dựng danh mục đa vật liệu. Một container 20 feet thông thường có thể chứa khoảng 600 cuộn thuộc nhiều loại vật liệu. Quý khách hãy xác nhận cấu hình đóng gói (tiêu chuẩn là 12 cuộn mỗi thùng carton) và yêu cầu nhà cung cấp cung cấp kế hoạch xếp container để tối ưu không gian và ngăn hư hỏng trong quá trình vận chuyển.
Các bước tiếp theo: Yêu cầu mẫu và xây dựng chương trình filament của Quý khách
Chọn đúng vật liệu là bước đầu tiên; chọn đúng nhà cung cấp mới là yếu tố quyết định chương trình filament của Quý khách có thành công ở quy mô lớn hay không. Khung phân tích trên giúp Quý khách ghép vật liệu với ứng dụng - nhưng quyết định cuối cùng nên dựa trên mẫu thực tế, dữ liệu QC thực tế và tài liệu tuân thủ thực tế.
Chúng tôi sản xuất filament PLA, PETG, ABS và TPU với đường kính 1,75 mm, kiểm soát dung sai nghiêm ngặt trên 12 dây chuyền đùn, và cung cấp hạt màu masterbatch cho các chương trình nhãn hàng riêng. Mỗi lô hàng đều kèm hồ sơ QC theo từng lô, tài liệu tuân thủ và bao bì xuất khẩu được cấu hình theo cảng đến của Quý khách.
Yêu cầu mẫu hoặc báo giá số lượng lớn
Hãy cho chúng tôi biết vật liệu mục tiêu, số lượng và cảng giao hàng của Quý khách. Chúng tôi phản hồi trong vòng 24 giờ với giá FOB, thời gian sản xuất và tài liệu tuân thủ.
Yêu cầu báo giá